Diễn đàn tài chính chứng khoán Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Các bước nên làm khi bạn trúng độc đắc

Go down

Các bước nên làm khi bạn trúng độc đắc Empty Các bước nên làm khi bạn trúng độc đắc

Bài gửi by Admin Mon Jan 11, 2021 9:51 am

Bạn có thể muốn suy nghĩ kỹ trước khi vung tiền vào những kỳ nghỉ sang trọng hoặc một vài món đồ chơi mới lạ. Nếu bạn muốn chiến thắng cuối cùng, bạn phải thông minh về các bước tiếp theo của mình. Nhưng với rất nhiều người trúng số có kết cục tồi tệ hơn trước khi trúng số, chính xác thì làm sao bạn có thể tránh được số phận tương tự?
https://chovaytinchapnganhang.net/news/cac-chien-luoc-xo-so-de-chon-so-trung-thuong-phai-doc/
Trong hướng dẫn này về những việc cần làm sau khi trúng số, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn các bước giúp bạn vượt qua năm đầu tiên quan trọng để trở thành triệu phú. Hãy nhớ rằng, cuộc sống của bạn sắp thay đổi và hy vọng sẽ tốt hơn.
Phải làm gì nếu bạn trúng xổ số
Hầu hết mọi người mua vé số mà không nhận ra ý nghĩa của việc giàu có. Có nhiều tiền là điều tuyệt vời, nhưng đó không phải là tất cả các trò chơi và niềm vui. Hầu hết mọi người đều gặp khó khăn khi thích nghi với cuộc sống giàu có và cuối cùng là tự hủy hoại bản thân. Đó là lý do tại sao việc chuẩn bị tinh thần cho cuộc sống của một triệu phú là rất quan trọng.
Chấp nhận rằng nhiều thay đổi sẽ xảy ra ngoài tầm kiểm soát của bạn. Hãy vạch ra một con đường cho những gì bạn muốn làm và quan trọng nhất là những gì bạn cần làm. Ngoài ra, hãy chuẩn bị một khoản dự phòng trong trường hợp mọi thứ đi xuống phía nam. Không bao giờ đau khi đi trước một vài bước!
1. Ký tên vào vé của bạn
https://chovaytinchapnganhang.net/news/cac-chien-luoc-xo-so-de-chon-so-trung-thuong-phai-doc/
Điều đầu tiên, đầu tiên - ký vào vé trúng thưởng của bạn.
Chúng ta không thể nhấn mạnh điều này đủ, và nó đủ dễ dàng để làm - không có lý do gì để không làm điều đó. Chỉ cần viết họ tên và chữ ký của bạn ở mặt sau của vé, nhưng hãy để một khoảng trống phía trên vé. Đó là bởi vì nếu bạn quyết định đổi giải thưởng của mình thông qua quỹ tín thác hoặc pháp nhân khác, bạn sẽ có thể viết tên của pháp nhân bên trên nó.
Vé số được coi là công cụ mang, có nghĩa là ai nắm giữ tờ vé trúng thưởng là người chiến thắng. Nếu bạn bị mất vé hoặc bị ai đó đánh cắp, việc có tên bạn trên vé có nghĩa là không ai khác có thể rút tiền mà không gặp rắc rối. Ngoài ra, bạn cũng có thể chụp ảnh hoặc quay video về chính mình với vé để làm bằng chứng thêm về quyền sở hữu.
Ngoài ra, bạn nên giữ thông tin chi tiết, hồ sơ và bản sao của việc mua vé của bạn ở một nơi nào đó an toàn - phòng trường hợp bạn làm mất nó. Một số hoa hồng xổ số sẽ vẫn cho phép bạn đổi giải thưởng của mình ngay cả khi không có vé, nhưng bạn sẽ cần cung cấp nhiều thông tin (khi nào và ở đâu bạn đã mua vé, tên nhà bán lẻ, v.v.) để sao lưu yêu cầu của mình.
Tìm một luật sư xổ số
https://tinchungcus.com/index.php/2021/01/11/nhung-viec-can-lam-neu-ban-trung-xo-so/
Tiếp theo, chúng tôi khuyên bạn nên nhận một số lời khuyên chuyên nghiệp từ luật sư, đặc biệt nếu bạn đã giành được một giải thưởng rất lớn.
Tìm một luật sư thông thạo về thuế, lập kế hoạch di sản, bảo vệ tài sản và luật xổ số. Tốt nhất, bạn nên tham khảo ý kiến của luật sư ngay cả trước khi yêu cầu giải thưởng của mình.
Có rất nhiều yếu tố kỹ thuật để thắng xổ số - chưa kể đến số tiền đang đặt cọc - và một luật sư giỏi sẽ giúp bạn thông qua tất cả các quy trình pháp lý liên quan. Họ có thể giúp bạn giữ càng nhiều tiền thắng cược càng tốt về mặt pháp lý và thậm chí có thể tìm ra những cách sáng tạo để bảo vệ danh tính của bạn .
Ngoài ra, việc có một chuyên gia pháp lý ở bên bạn cũng rất hợp lý. Những người trúng số lớn rất dễ trở thành con mồi của những trò gian lận, kiện cáo và nhiều tội ác khác nhau. Một luật sư sẽ có thể bảo vệ bạn khỏi những rủi ro này, hoặc ít nhất là giảm thiểu thiệt hại xảy ra. Bây giờ bạn đã giàu (và hy vọng là không nổi tiếng), bạn sẽ không bao giờ biết ai hoặc điều gì có thể xảy ra khi cố gắng lấy phần của họ.

Admin
Admin

https://diendanchungkhoanvn.forumvi.com

- Similar topics